free forever
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HTML headings 1:6

Go down

HTML headings 1:6 Empty HTML headings 1:6

Post by Admin Thu Mar 30, 2017 2:45 pm

Chú ý:đừng nhầm lẫn với phần header!Các tag Heading là các tag có chữ h và số từ 1 đến 6 <h1>....<h6> thường được dùng để tạo phần tiêu đề (đừng nhầm với thè title) kiểu chử to bên trên bài viết nên có cái tên như vậy, xem ví dụ:
Mã nguồn:[Chọn]
<h1>Headings</h1>
<h2>thì</h2>
<h3>như</h3>
<h4>thế</h4>
<h5>nè</h5>
<h6>nè</h6>
kết quả:
Headings
thì
như
thế
này
nèThật ra nó dùng để canh chỉnh kích thước chữ cho tiện thôi, có nhiều cách, nhưng cách này là tiện nhất, đây là ví dụ thực tế
Mã nguồn:[Chọn]
<h4>Hởi bà con</h4>
<p>Bà con đến đây, xem bài hướng dẫn của em viết, chắc chắn là qua Google, nhưng mà chắc cũng tìm mỏi mắt, tút sau cùng mới thấy web của em, điều này cho thấy web của em còn rất nhỏ, em mong mọi người hãy giúp em bằng một số cách: gửi yahoo cho bạn bè giới thiệu về web của em, gửi mail, post lên diễn đàn khác..v.v. Mấy điều đó sẽgiúp em rất nhiều!</p>
Kết quả:
Hởi bà con
Bà con đến đây, xem bài hướng dẫn của em viết, chắc chắn là qua Google, nhưng mà chắc cũng tìm mỏi mắt, tút sau cùng mới thấy web của em, điều này cho thấy web của em còn rất nhỏ, em mong mọi người hãy giúp em bằng một số cách: gửi yahoo cho bạn bè giới thiệu về web của em, gửi mail, post lên diễn đàn khác..v.v. Mấy điều đó sẽgiúp em rất nhiều!Trong các tag heading, chúng ta có thể dùng các thuộc tính như thông dụng như align, class, id chẳng hạn!

Admin
Admin

https://fandf.forumvi.net

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics